A cikin hunturu mai sanyi, yakamata a kula da kulawa ta musamman ga cajinBatura4 Batter. Tun da ƙarancin yanayin zafi zai shafi aikin batir, muna buƙatar ɗaukar wasu matakan don tabbatar da daidaito da amincin caji.
Anan akwai wasu shawarwari doncartging lithium baƙin ƙarfe phosphate (lilapo4) baturaA cikin hunturu:
1. Lokacin da aka rage karfin baturin, ya kamata a caje shi cikin lokaci don kauce wa ƙare da baturin. A lokaci guda, kar a dogara ne akan rayuwar batir na al'ada don hango ƙarfin baturin a cikin hunturu, saboda ƙarancin zafin jiki zai gazarar rayuwar batir.
2. Lokacin caji, na farko yana yin caji na yanzu, wato, ci gaba da kullun har abada har sai da ƙarfin ƙarfin lantarki yana ƙaruwa da kusancin ƙarfin lantarki. Bayan haka, canzawa zuwa caji na yau da kullun na haɓaka, a halin yanzu a halin yanzu yana raguwa tare da jikewa na baturin. Ya kamata a sarrafa duka tsarin cajin a cikin awanni 8.
3. A lokacin da caji, tabbatar cewa yanayin zafin jiki na yanayi shine tsakanin 0-45 ℃, wanda ke taimakawa wajen kula da aikin sunadarai a cikin baturi da kuma inganta ingantaccen aiki.
4. Yi amfani da cajin sadaukarwa wanda ya dace da baturin don caji, da kuma guje wa cajin wasu samfuran ko voltages waɗanda ba su dace ba don hana lalata batir.
5. Bayan caji, Cire cajar daga baturin da ke cikin lokaci don kauce wa tsawan lokaci na dogon lokaci. Idan ba'a yi amfani da baturin ba na dogon lokaci, ana bada shawara don adana shi dabam da na'urar.
6. Cajin yana kare kwanciyar hankali na gaba ɗaya na fakitin baturin, yayin da ma'auni na caji yana tabbatar da cewa kowane sel guda za a iya cajin da hana ɗaukar nauyi. Sabili da haka, yayin aiwatar da cajin, tabbatar da cewa ana cajin kowane sel guda za a iya caje shi a ko'ina.
7. An yi amfani da baturin da aka yi a hukumance a hukumance, yana buƙatar caji. Saboda baturin bai kamata ya kasance cikakke a lokacin ajiya ba, in ba haka ba zai haifar da rashin ƙarfin ƙarfin. Ta hanyar caji da kyau, za'a iya kunna baturin kuma za'a inganta shi.
A lokacin da cajin batiraye a cikin hunturu, kuna buƙatar kula da al'amura kamar yanayin zafin jiki kamar yadda ake cajin lokaci, da cajin lokaci, da cajin lokaci, da cajin lokaci, da cajin lokacin tabbatar da baturin lafiya.
Lokaci: Nuwamba-01-2024